Page 2 of 2 FirstFirst 1 2
Results 11 to 18 of 18
    MBA family Sergeant draculallvm's Avatar
    Thumbs Up/Down
    Received: 52/0
    Given: 8/0

Quote Originally Posted by son2silver View Post
    Link tới bài diễn văn nhân lễ tốt nghiệp ở Barnard College (all-female, top 50 university) của Sheryl Sandberg, Facebook COO, mà chị PA có nói qua bên trên:

Mình đồng ý với anh Quang là nếu dựa vào profile bạn có nói qua phía trên, apply và xin học bổng thành công vào top (or at least, decent) MS in Finance programs chắc khả thi hơn.
    MSF ở US thường không có full tuition scholarship đâu. Để get in một decent program thì mình nghĩ cũng cần phải có at least 700 GMAT?

0 Not allowed! Not allowed!

MBA family Sergeant son2silver's Avatar
    Thumbs Up/Down
    Received: 30/0
    Given: 1/1

Quote Originally Posted by draculallvm View Post
    MSF ở US thường không có full tuition scholarship đâu. Để get in một decent program thì mình nghĩ cũng cần phải có at least 700 GMAT?
    Full ride thì không rõ, nhưng mình biết vài trường hợp được cả grants >60% lẫn teaching/research assistantship.

GMAT goal thì dĩ nhiên là tùy vào bạn Minh thích học trường nào hay học ở đâu (gần "bạn" )... Nhưng mình nghĩ để được 700 GMAT cũng không quá khó

MBA family Sergeant
    Thumbs Up/Down
    Received: 55/0
    Given: 21/1

Mình thấy phí cái bằng master ở UK nếu bây giờ bạn đi học tiếp luôn quá. Hai năm sau khi hoc MBA thì kể cả kiến thức Marketing vững đến đâu nếu mà không vận dụng thì sẽ quên gần hết. Mình mạnh dạn ủng hộ bạn về vn khoảng 1-2 năm, rồi sau đó đi học tiếp (trừ phi bạn đã có người ở Mỹ đợi sẵn). 1-2 năm sau bạn vẫn còn trẻ mà, thêm nữa bây giờ nhiều bạn gái ở vn cũng đâu lập gia đình sớm lắm.

@Thuy Do: Bạn vui lòng viết hoa tên nước mình trên diễn đàn bạn nhé .

Last edited by Tutankhamun; 17-04-2012 at 11:14 PM.

Pre-family Private
    Thumbs Up/Down
    Received: 77/1
    Given: 3/1

nếu mục tiêu là quay về VN làm việc ngay sau khi ra trường thì cũng không nên care trường top làm gì vì cạnh tranh và khó xin học bổng, các trường top 50 đổ lại về MBA rồi xem có Master of Finance không rồi nộp thì cũng ok rồi, vì học phí thường không cao bằng top 50 và cũng có nhiều học bổng hơn

Thumbs Up/Down
    Received: 0/0
    Given: 42/0

Quote Originally Posted by Socal View Post
    Mình thấy phí cái bằng master ở UK nếu bây giờ bạn đi học tiếp luôn quá. Hai năm sau khi hoc MBA thì kể cả kiến thức Marketing vững đến đâu nếu mà không vận dụng thì sẽ quên gần hết. Mình mạnh dạn ủng hộ bạn về vn khoảng 1-2 năm, rồi sau đó đi học tiếp (trừ phi bạn đã có người ở Mỹ đợi sẵn). 1-2 năm sau bạn vẫn còn trẻ mà, thêm nữa bây giờ nhiều bạn gái ở vn cũng đâu lập gia đình sớm lắm.

@Thuy Do: Bạn vui lòng viết hoa tên nước mình trên diễn đàn bạn nhé .
    Mình đồng ý với suy nghĩ của bạn. Trường hợp của mình cũng tuơng tự trường hợp của bạn Minh - chỉ khác là mình được học bổng học Finance ở Leeds Uni, UK và vẫn ấp ủ ước mơ sang Mỹ học MBA.

Pre-family Private
    Thumbs Up/Down
    Received: 7/0
    Given: 39/0

Đi làm một thời gian để áp dụng mấy thứ chị vừa học ở chương trình Master, UK. Sau đó theo đuổi giấc mơ MBA/MSc ở Mỹ cũng chưa muộn

Private
    Thumbs Up/Down
    Received: 3/0
    Given: 0/0

Quote Originally Posted by The-Tuyen NGUYEN View Post
    Đi làm một thời gian để áp dụng mấy thứ chị vừa học ở chương trình Master, UK. Sau đó theo đuổi giấc mơ MBA/MSc ở Mỹ cũng chưa muộn
    Mình cũng có chung lời khuyên với bạn này. Sau khi học xong Msc ở UK, hãy trở về VN 1-2 năm làm việc có kinh nghiệm thực tiễn rồi có thể đi học MBA, theo mình không nên, mà sẽ học tiếp lên thạc sỹ hay tiến sỹ chuyên ngành của bạn thì hơn.

MBA family Sergeant
    Thumbs Up/Down
    Received: 48/2
    Given: 21/1

Nhìn chung thì đi học rồi vẫn phải đi làm thôi, em thấy chị hiện giờ vẫn chưa có trải nghiệm nhiều trong môi trường làm việc, mà học MBA nó cũng cần những trải nghiệm đó, với lại bây giờ chị cũng phải chuẩn bị GMAT rồi xin học bổng này nọ. Em thấy chị hãy hoãn kế hoạch đi học 1 2 năm. Còn vấn đề kết hôn thì miễn là chị có anh nào rồi là được, ra trường rồi cưới, vội chi

Page 2 of 2 FirstFirst 1 2