Page 33 of 39 FirstFirst ... 23 31 32 33 34 35 ... LastLast
Results 321 to 330 of 384
    MBA family Corporal quynhmai's Avatar
    Thumbs Up/Down
    Received: 20/0
    Given: 24/0

Quote Originally Posted by hoacucdaihn View Post
    Hi hi cả nhà comment cho em cái curriculum lớp cooking "Hành trang du học" của tụi em với ạ - đây là chương trình tụi em tự lên ạ

Món Á

1 Canh bí thịt gà

2 Thịt gà nuớng lò vi sóng

3 Đậu phụ hấp xì dầu

4 Thịt gà quay mật ong

5 Lẩu bò nhúng dấm

6 Bò bắp kho gừng

7 Thịt bò sốt vang

8 Canh bắp cải cuộn thịt

9 Nem Sài Gòn

10 Phở bò, phở gà

11 Bún chả

12 Bún bò Huế

13 Bò kho Nam Bộ

14 Gà quay mật ong

15 Thịt bò khô

16 Chả cá Lã Vọng

17 Lạp gà

18 Cua rang me

19 Chè bưởi

20 Bánh Tiramisu

21 Nộm gà xé phay

Thực đơn Âu

1 Súp kem nấm

2 Mỳ Ý xào hải sản

3 Pizza

4 Bò hầm vang đỏ

5 Pa tê gan vịt

6 Bánh cà phê kem rượu Kalua

7 Kem xoài

8 Bánh cà rốt

9 Bánh brownie chocolate

10 Bò Úc nướng & các loại sốt với thịt đỏ

11 Cá hồi nướng và các loại sốt với cá, hải sản

12 Vịt nướng sốt cam (hoặc chim câu)

13 Tôm sú nướng bơ tỏi

Nhìn cái list món ngon này của chị Trang mà em cũng ham, muốn đi học quá, kể mà biết nấu thì có phải là giờ hơi bị oai với nhà chồng không chứ. hì hì. Nấu ăn ngon sẽ dễ thu phục lòng người lắm ạ.

0 Not allowed! Not allowed!

Super Moderator - Trưởng Ban Lễ Tân Grand Marshal 1u29's Avatar
    Thumbs Up/Down
    Received: 104/1
    Given: 11/0

Chị thấy đi học nấu ăn cũng hay. Biết 1 số thứ cơ bản rồi từ đó sáng tác thêm.

Nếu có góp ý thì chị góp ý bọn em nên tìm chỗ nào học mà dùng nhiều các đồ như lò nướng, lò vi sóng vì những thứ đó sẽ tiết kiệm thời gian rất nhiều. Những đồ nấu cầu kỳ của VN thì 1 là phải có vài người cùng ăn, 2 là rất mất thời gian chế biến nên việc học cách sắp xếp, sử dụng các đồ bếp bên này khá quan trọng.

Tomorrow is another day

MBA family Sergeant hoacucdaihn's Avatar
    Thumbs Up/Down
    Received: 39/0
    Given: 16/1

@Daisy: tớ được mentor căn dặn là em càng chăm học nấu nướng bao nhiêu thì khi đi học đời em càng đỡ khổ bấy nhiêu. Tuy biết chủ yếu là mentor sợ bị ăn chực quanh năm nhưng tớ thấy cũng nên ngoan ngoãn nghe lời chút Hơn nữa đi học xem thầy có bí quyết gì không chứ công thức google được thường là chung chung lắm chắc khó nấu ngon... Mà nếu giao lưu với bạn Daisy thì khả năng tớ học lỏm được chắc chắn là cao hơn đấy

@ Chị PA: trong lớp tụi em có mấy đứa con trai nên phải cho mấy món daily basic vào cho tụi nó lấy khái niệm chị ạ. Còn lại thì em chia thành hai nhóm món một là để biểu diễn (bún phở chả cá) hai là nhóm có thể biến tấu được nhiều (pizza, mỳ, steak, ice cream...)

Em đã đề nghị thầy giáo tư vấn cho em những món làm không mất thời gian rồi, em sẽ đề đạt thêm yêu cầu những món nấu bằng stove và microwave oven nữa. Thanks chị

@ Hường: Ôi em ơi nói đến độ phù phiếm thích những thứ đẹp đẽ như lớp đẹp phòng tập đẹp văn phòng đẹp sếp đẹp trai thì chị có khi còn bệnh nặng hơn em ý. Nhưng với những thứ không liên quan đến enjoyment thì cũng phải dần học cách prioritize.

Mà sở thích của em vậy mà em được ở một thành phố đẹp như thế, làm việc ở một nơi luxury như thế thì em happy nhất rồi nhé

MBA family Knight-Champion
    Thumbs Up/Down
    Received: 11/1
    Given: 1/0

Khéo nói chưa đủ, không chừng em ý còn có trai đẹp bảnh bao tài giỏi mà chưa ra mặt đấy thôi, cực kỳ đào hoa ấy chứ.

Tớ thấy nấu ăn quan trọng nhất là tinh thần ăn uống, động lực cực lớn đấy. Tớ rất thích ăn ngon nên chịu khó tìm tòi học hỏi nấu ăn cho tớ ăn chứ chẳng phải để chiều ai hết. Nấu ăn là relax mà. Sang bên này rồi sẽ thấy những giây phút nhàn rỗi sung sướng nhất có khi là được vào bếp nấu ăn, không được thảnh thơi hạnh phúc như các bạn bên VN đâu.

Mà sở thích của em vậy mà em được ở một thành phố đẹp như thế, làm việc ở một nơi luxury như thế thì em happy nhất rồi nhé

Coco Diva Boutique
    Authentic Fashion & Cosmetics Brand Name Products from USA & Canada
    Our Official Site:
    http://www.cocodivafashion.com/Home.aspx
    My Blog: http://daisytran.wordpress.com/

MBA family Lieutenant Commander maihuong's Avatar
    Thumbs Up/Down
    Received: 100/1
    Given: 42/0

@ Hường: Ôi em ơi nói đến độ phù phiếm thích những thứ đẹp đẽ như lớp đẹp phòng tập đẹp văn phòng đẹp sếp đẹp trai thì chị có khi còn bệnh nặng hơn em ý. Nhưng với những thứ không liên quan đến enjoyment thì cũng phải dần học cách prioritize.

Hihi, sếp đẹp trai vừa vừa thôi, chứ đẹp trai quá em không làm việc được Hồi trước em đi phỏng vấn, bạn interviewer siêu charming, làm em không tập trung được, hự hự. Anh í cười 1 phát là em quên mất tiêu em phải nói gì, tội nghiệp em ...

Chị Di hồi đi NYC cứ quảng cáo là có giai đẹp bảnh bao đem giới thiệu, làm em mải mê ngóng đợi, chẳng để ý gì tới ai quanh đây. Bây giờ các bạn bỏ em đi hết rồi. Chị phải chịu trách nhiệm cho em đi.

MBA family Knight bellevie's Avatar
    Thumbs Up/Down
    Received: 7/0
    Given: 0/0

Quote Originally Posted by dirosemimi View Post
    Khéo nói chưa đủ, không chừng em ý còn có trai đẹp bảnh bao tài giỏi mà chưa ra mặt đấy thôi, cực kỳ đào hoa ấy chứ.

Tớ thấy nấu ăn quan trọng nhất là tinh thần ăn uống, động lực cực lớn đấy. Tớ rất thích ăn ngon nên chịu khó tìm tòi học hỏi nấu ăn cho tớ ăn chứ chẳng phải để chiều ai hết. Nấu ăn là relax mà. Sang bên này rồi sẽ thấy những giây phút nhàn rỗi sung sướng nhất có khi là được vào bếp nấu ăn, không được thảnh thơi hạnh phúc như các bạn bên VN đâu.
    Em Di nói vụ động lực hơi bị đúng. Hồi xưa ở VN chị vẫn nghĩ chị là người không thích nấu ăn và cũng không có khả năng nấu ăn. Thích ăn gì thì chạy vèo ra hàng chứ không bao giờ nấu. Sang đây, mặc dù không phải là thường xuyên, nhưng dần dần cũng có thích bày vẽ nấu cái nọ cái kia, và cảm thấy vô cùng khoái chí khi hóa ra mình cũng nấu ra 1 thứ eatable Cũng chỉ tại muốn ăn cho nên phải lăn vào bếp, haha.

MBA family Lieutenant Commander maihuong's Avatar
    Thumbs Up/Down
    Received: 100/1
    Given: 42/0

Haha, trường em hôm nay có Goizueta's Got Talent, đang họp team ngó ra thấy 1 band đang warming up, tên band là "structured ambiguity" Cả bọn cười lăn lộn. Đúng là bệnh MBA.

MBA family Master Sergeant
    Thumbs Up/Down
    Received: 81/0
    Given: 20/2

Về trường cũ!

Thầy đang đúng hút thuốc ngoài hành lang trông mình tất tả, thấy hỏi: "đi đâu mà vào đây thế này!"

"Ôi em chào thầy, thầy vẫn nhận ra em ạ?"

"Tao nhớ chứ, H phải không, nhà ở ...?"

"Sao thây nhớ em được, bao nhiêu năm rồi, chắc tại hồi xưa em hay đi như hình với bóng cùng cái H nổi tiếng chứ gì ạ?!"

"Không phải, ở tổ đề tài xx.. có mấy đứa con gái đâu. Hồi xưa cô S định giới thiệu mày cho thầy D" (:p à, thảo nào vì mình không phải học trò suất sắc và cũng không phải người nổi tiếng)

"Định giới thiệu mà sao em không biết hả thầy" (không dám hỏi thầy D là thầy nào)

Thầy kéo vào phòng hỏi chuyện về gia đình, cuộc sống về nghề nghiệp. Thật kinh ngạc và sung sướng vì hơn chục năm đã trôi qua, thầy có biết bao nhiêu sinh viên, vậy mà thầy vấn nhớ mình! Trí nhớ của thầy thật tuyệt!

Về nhà nggồi tra mạng tên thầy đọc các công trình nghiên cứu và các bài báo khoa học quốc tế của thầy mới thấy mình đã cứ đi tìm ở đâu trong khi bỏ qua nơi mình đã từng học ...

Thumbs Up/Down
    Received: 39/0
    Given: 13/0
    Blog Entries
    2

Ngày nào mình cũng có nhiều cái mới. Lúc nào cũng love life. Nhưng dạo này đặc biết có cái này chia sẻ với các bạn.

Mình mua một cái bird feeder, đợi 3-4 hôm thì các chú chim bắt đầu mò đến chén :-) Đây là một chú :-)

Ngắm bọn chim cảm thấy chúng thật tự do di chuyển thoải mái trong không gian 3-D thật nhẹ nhàng. Con người chúng ta di chuyển 2-D mà cũng khó

PS: mình up một số ảnh chim chóc lên FB. Bạn nào có FB thì vào xem. :-)

"If you want to walk on water, you've got to get out of the boat!" ~ Tony Campolo
    http://en.gravatar.com/hnguyen

Thumbs Up/Down
    Received: 0/0
    Given: 0/0

Anh Hiển có tấm nào chụp toàn cảnh cái "bird feeder" không! Nó được treo/gắn ở đâu? Sounds interesting!

Page 33 of 39 FirstFirst ... 23 31 32 33 34 35 ... LastLast